วันที่ 13 กันยายน 2566 นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/14 ห้องเรียนพิเศษ English Gifted Program โรงเรียนพะเยาพิทยาคม จำนวน 30 คน เข้าร่วมกิจกรรมศึกษาดูงานธุรกิจการโรงแรมและธุรกิจการบินสำหรับ ณ โรงแรมเดอะเฮอริเทจเชียงรายแอนด์คอนเวนชั่น และท่าอากาศยานนานาชาติแม่ฟ้าหลวง อ.เมือง จ.เชียงราย ซึ่งนักเรียนได้ศึกษาเรียนรู้จากแหล่งเรียนรู้ที่หลากหลายและเรียนรู้จากประสบการณ์จริงและสามารถนำไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวัน
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376740120_811894704071969_4383189048661905831_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376789531_811894674071972_2464191821503382599_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/374493643_811894687405304_4214777722122076744_n-1024x768.jpg)