วันศุกร์ที่ 29 กันยายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย ผู้บริหาร คณะครู บุคลากรโรงเรียนพะเยาพิทยาคม และแขกผู้มีเกียรติ เข้าร่วมพิธีเปิดห้องเรียน smart classroom โดยมีนายแพทย์สุคนธ์ คำวิชัย นายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งวัตถุประสงค์ในการสร้างห้อง smart classroom เพื่อสร้างสภาพแวดล้อมที่เหมาะสมที่สุดต่อการเรียนรู้ โดยการนำนวัตกรรม เครื่องมือที่ทันสมัย และมัลติมีเดียต่างๆ มาประยุกต์ใช้ให้เกิดประโยชน์ในห้องเรียนของคณะครูและนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ณ ห้อง smart classroom อาคารเรียน 1 โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/386729096_820120779916028_4648878634214885760_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/386503085_820120049916101_1082748005391378518_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/386561276_820120423249397_4877498177903604962_n-1024x683.jpg)