นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมอบรมเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษาและชุมชน ปีการศึกษา 2566 ซึ่งวัตถุประสงค์การจัดกิจกรรมเพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โดยเน้นปลูกฝังให้นักเรียนมีความซื่อสัตย์ จิตอาสา รับผิดชอบต่อสังคม รู้เท่าทันโลกโซเซียลมีเดีย และพร้อมรับความเปลี่ยนแปลงในยุคดิจิตอล ณ หอประชุมเฮือนคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401497637_842746267653479_4161942852940275808_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401504133_842802360981203_753648328916992527_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401497207_842799017648204_6099316487366836926_n-1024x683.jpg)