คณะครูและนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day ในสถานศึกษา ด้วยการทำความสะอาดภายในห้องเรียน เพื่อปลูกฝังและส่งเสริมนิสัยให้นักเรียนมีจิตสำนึกที่ดีในการรักษาความสะอาด อีกทั้งยังเป็นการสร้างบรรยากาศที่ดี และเป็นการส่งเสริมการทำงานเป็นทีมของนักเรียน ณ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันศุกร์ที่ 8 ธันวาคม 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/409026775_856532169608222_8921300970435752597_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/408470625_856532706274835_8866633313440188088_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/408984483_856541072940665_1599711820376708204_n-1024x683.jpg)