วันอังคารที่ 19 ธันวาคม 2566 นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/1 แผนการเรียนธุรกิจ ได้เข้าร่วมรับฟังการอบรม การออกแบบโมเดลธุรกิจ โดยการใช้ Business Model Canvas (BMC) และการจัดการด้านการตลาด ในการนี้ได้เชิญวิทยากร คุณวชิระ พิสิษฐ์กุล รองประธานบริษัท The ifinity service group มาให้ความรู้แก่นักเรียน ณ ห้อง PPK smart room อาคาร1 โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/412651603_863372938924145_4395415415544085489_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/412641035_863372842257488_1607684695282671128_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/412613597_863373098924129_3421492646980223182_n-1024x683.jpg)