นายรัฐพล นราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ร่วมแสดงความยินดีกับนางเกศิรินทร์ รัตนรักษ์มงคล ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญพิเศษ ที่ได้รับโล่รางวัลพระราชทาน เชิดชูเกียรติ “ครูดีเด่น” ในโครงการทุนการศึกษาพระราชทาน ม.ท.ศ. เพื่อแสดงว่าเป็นผู้ทำหน้าที่ครูเพื่อศิษย์ด้วยจิตวิญญาณของความเป็นครูอย่างแท้จริง เมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2566 ที่ผ่านมา ณ ศาลากลางจังหวัดพะเยา วันจันทร์ที่ 8 มกราคม 2567
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418725540_874902257771213_730571543662256058_n-1024x569.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418726717_874899344438171_6738642204389905533_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418729387_874899131104859_996878341686183203_n-1024x768.jpg)