![](http://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/327996866_571874178179797_8257352234194018829_n-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 1 กุมภาพันธ์ 2566 นายวิจิตร วงศ์ชัย ผู้อำนวยการโรงเรียนพะเยาพิทยาคม มอบเกียรติบัตรให้กับนักเรียนที่ได้รับคัดเลือกให้เป็นคนดีศรีฟ้าบานเย็นระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย นักเรียนที่ได้รับรางวัลจากโครงการประเมินและพัฒนาสู่ความเป็นเลิศทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ (TEDET) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ประจำปี 2565 และนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันมหกรรมเกมกีฬาเพื่อการศึกษา ระดับประเทศ รายการ Supreme KST Thailand Logic Games 2022 ณ บริเวณศาลาพิธีการ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม