วันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2566 คณะผู้บริหารโรงเรียนพะเยาพิทยาคม นายนคร สรรพานิช นายกสมาคมนักเรียนเก่าพะเยาพิทยาคมและสตรีพะเยา และคุณครูสมบัติ จันทร์ผ่องศรี ครูเก่าโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าพบว่าที่ร้อยตรี ณรงค์ โรจนโสทร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เพื่อเชิญเป็นประธานในกิจกรรมเดิน – วิ่งฟ้าบานเย็นขาว มินิมาราธอน ครั้งที่ 12 พะเยาพิทยาคม ในวันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2566
![](http://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/328735278_524173136486678_9035415061813542009_n-1024x683.jpg)