วันศุกร์ที่ 12 พฤษภาคม 2566 ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา เป็นประธานในการประชุมประจำเดือนพฤษภาคมของข้าราชครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เพื่อพบปะและพูดคุยกับคณะครูก่อนเปิดภาคเรียน นอกจากนั้นยังมอบดอกไม้เพื่อแสดงความยินดีแก่ข้าราชการครูที่ได้เลื่อนวิทยฐานะ ณ หอประชุมเฮือนคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/346054670_640232058128506_3420875777810464834_n-1024x683.jpg)
![](https://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/346810688_1247008042850564_4860699308512550377_n-1024x683.jpg)
![](https://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/346998413_639882768154980_8771255548172963109_n-1024x683.jpg)