วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย พบปะพูดคุยกับนักเรียนหน้าเสาธงเป็นครั้งแรกของปีการศึกษา 2566 แนะนำครูใหม่ 2 ท่าน คือ คุณครูเอกพงษ์ แก่นจันทร์ และคุณครูอาทิตย์ สุจชารี นอกจากนั้นยังได้ร่วมแสดงความยินดีกับ นางสาวเพชรลดา พิมค์ชัย ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 6 ฝ่ายหญิง เยาวชนต้นแบบเก่งและดี TO BE NUMBER ONE IDOL รุ่นที่ 13 ไอดอลหญิงระดับประเทศ คนแรกของโรงเรียนพะเยาพิทยาคม และคนแรกของจังหวัดพะเยา ณ ศาลาพิธีการ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348577336_2304005839778323_6285352602257286410_n-1024x683.jpg)
![](https://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348461533_3541433906140844_8356990038985899700_n-1024x683.jpg)
![](https://ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348573247_770194387881701_4833731185820934067_n-1024x683.jpg)