วันพุธที่ 31 พฤษภาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย คณะผู้บริหาร ครู และนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าร่วมกิจกรรมงานวันงดสูบบุหรี่โลก ซึ่งภายในงานมีกิจกรรมการรณรงค์การงดสูบบุหรี่จากนักเรียนชมรมทักษะชีวิตดอกหญ้า การแสดงของนักเรียน TO BE NUMBER ONE IDOL และอื่น ๆ ณ โดมอเนกประสงค์ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/350791645_154936984122163_7898539633498798790_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/350496225_6009735432471690_53247148729207995_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/350470193_122381967505754_1780519195552997527_n-1024x683.jpg)