วันเสาร์ที่ 3 มิถุนายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย เป็นประธานเปิดการอบรมโครงการนักเรียนรุ่นใหม่มีใบขับขี่ ประจำปีการศึกษา 2566 ซื่งโรงเรียนพะเยาพิทยาคมและสำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยาได้ร่วมกันจัดการอบรมโครงการ เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจในการใช้รถจักรยานยนต์อย่างปลอดภัยบนท้องถนน ณ หอประชุมเฮือนคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352173048_1351972215395793_5218056348706608993_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352060241_259670739977088_1484913381996056811_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352197977_1402448073630597_6462576094739008051_n-1024x683.jpg)