วันพุธที่ 7 มิถุนายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย คณะครู และนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการติดอาวุธทางปัญญา สร้างความรู้ด้านสุขภาพให้นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2566 ซึ่งจัดโดยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพะเยาร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา ณ หอประชุม โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352270617_737734088355379_6141093697495994385_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352269598_1634125030399857_439019072458331_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352325920_1677823346022533_7234973237191747898_n-1024x683.jpg)