วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2566 โรงเรียนพะเยาพิทยาคม จัดการประชุมผู้ปกครองของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ 4 ประจำปีการศึกษา 2566 โดยคณะผู้บริหารของโรงเรียนได้พบปะผู้ปกครองนักเรียนเพื่อทำความเข้าใจเกี่ยวกับการบริหารงานฝ่ายต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับนักเรียน และได้พบครูที่ปรึกษาของแต่ละชั้นเรียนเพื่อคัดเลือกเครือข่ายผู้ปกครองอีกด้วย ณ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/353618415_721473166447457_5120517650818511066_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/353629223_721471046447669_5532893086483345731_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/353608283_721476239780483_5368923030776507999_n-1024x683.jpg)