วันอังคารที่ 27 มิถุนายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย และคณะบริหารโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ดำเนินการติดตามและนิเทศการจัดการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามการจัดกิจกรรมในห้องเรียน ให้คำปรึกษาและแนะนำครูผู้สอน ในการปรับปรุงและพัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้ ให้เกิดประโยชน์ต่อการเรียนรู้ของผู้เรียน ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/356839628_729677675627006_4717727835719511669_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/356638734_729677352293705_8225119566148670091_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/356368422_729681632293277_2239670516799208574_n-1024x683.jpg)