วันจันทร์ที่ 3 กรกฎาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย มอบเกียรติบัตรและแสดงความยินดีกับนายอภิสิทธิ์ เยี่ยมราษฎร์ ที่ได้เข้าร่วมการฝึกอบรมค่ายโอลิมปิกวิชาการ สอวน. มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ค่าย 2 ปีการศึกษา 2565 สาขาวิชาชีววิทยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และเด็กหญิงมิณฑิตา หลักฐาน ที่ได้เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาปัญจกีฬาชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2566 ณ สนามกีฬาราชนาวี สัตหีบ จังหวัดชลบุรี และยังให้โอสาทแก่นักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเพื่อเตรียมตัวสอบกลางภาคเรียนที่ 1 ในสัปดาห์หน้า ณ ศาลาพิธีการ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357465884_733006125294161_8077300251821463508_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357491207_733006325294141_8855887407359597161_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357462315_733013381960102_3881013164682762419_n-1024x683.jpg)