วันเสาร์ที่ 15 และวันอาทิตย์ที่ 16 กรกฎาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย ประธานศูนย์ HCEC โรงเรียนพะเยาพิทยาคม เป็นประธานเปิดกิจกรรมการฝึกอบรมโปรแกรม Canva สำหรับนักเรียน ระดับชั้น ป.5-6 และ ม.1-3 ในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยาเขต 1 และ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา สหวิทยาเขตภูกามยาว จำนวน 100 คน โดยมี คุณครูอัจฉรารัตน์ ชัยมณี ครูชำนาญการพิเศษ โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมและคุณครูจิรัฎฐ์ สุขใจเหลือ ครูชำนาญการพิเศษ โรงเรียนแม่ใจวิทยาคม เป็นวิทยากรณ อาคารเรียน 3 โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361658487_743041950957245_9026198620868913166_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361654082_743042164290557_8027667879579598883_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/362263638_743042094290564_5855804273886551600_n-1024x768.jpg)