วันพฤหัสบดีที่ 10 สิงหาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย ผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนพิทยาคม เข้าร่วมการประชุมการแข่งขันทักษะวิชาการงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 จังหวัดพะเยา ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยาเป็นประธานการประชุม ณ หอประชุมโรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366383206_775707904357316_8469818074952880213_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366544528_775710667690373_6302714142208985371_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366749026_775725401022233_6652465783352438770_n-1024x683.jpg)