วันเสาร์ที่ 12 สิงหาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2566 โดยในภาคเช้าได้มีการทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล พิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีถวายพระพรชัยมงคลในภาคค่ำ ณ ศาลาประชาคม จังหวัดพะเยา
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/367976809_784943430100430_6765103944186771083_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/367966614_784953136766126_6040031435123315022_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/367970475_784953183432788_6504899081515217007_n-1024x683.jpg)