วันอังคารที่ 15 สิงหาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย และคณะบริหารโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ดำเนินการนิเทศการจัดการเรียนการสอนของครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา เพื่อให้คำแนะนำและความช่วยเหลือครูผู้สอน ในการปรับปรุงและพัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้ ให้เกิดผลดีต่อการเรียนรู้ต่อผู้เรียน ณ อาคารศูนย์กีฬา โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/368016346_784956283432478_1055184977584495031_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/367067627_784955896765850_8354923411651117495_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/367992479_784962480098525_2186663418751476868_n-1024x683.jpg)