วันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม 2566 นางโสภา วงศ์ไชย รองผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมกิจการนักเรียน เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรมการอบรมนักเรียนแกนนำยาเสพติดเพื่อพัฒนาทักษะการเป็นผู้นำ โดยมีผศ.ดร.อนุกูล มะโนทน รองคณบดีคณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เป็นประธานกล่าวเปิดพิธี ณ หอประชุมเฮือนคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/367991500_786327763295330_224833730195818333_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/368029535_786327699962003_1070261769131827039_n-2.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/368321901_786331643294942_4941544442713847443_n-1024x683.jpg)