ได้รับรางวัลรองชนะเลิศระดับประเทศ อันดับที่ 1 กิจกรรม EGAT Green Talk เมล็ดพันธุ์ต้นกล้าด้านการสื่อสารการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมภายใต้กิจกรรม EGAT Green Learning Academy ในวันที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2566 จากการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย ร่วมกับ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน องค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ และ องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก (องค์การมหาชน) ได้รับทุนการศึกษา 8,000บาท พร้อมทั้งโล่และเกียรติบัตรภายใต้โครงการห้องเรียนสีเขียว โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/369595148_794012312526875_7781870999582605678_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/369307323_794007092527397_710557575050239149_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/369430627_794007202527386_3934782129876424674_n.jpg)