วันพุธที่ 23 สิงหาคม 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย เป็นประธานเปิดกิจกรรมการเสริมสร้างอุดมการณ์ความรักชาติรณรงค์ปลูกจิตสำนึก รู้คุณแผ่นดิน เพื่อสร้างการรับรู้เรื่องประวัติศาสตร์ชาติไทย ความรักความสามัคคี และการมีส่วนร่วม โดยชุดปฏิบัติการกิจการพลเรือนกองพลทหารที่ 4 (ชป.กร.พล. พล.ร.4) ซึ่งมีคณะครูและนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเข้าร่วมการแสดงในครั้งนี้ ณ หอประชุม 80 ปี โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/370395877_796425552285551_4314588272410428990_n-1024x576.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/370512991_796425858952187_4709917376488037657_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/370435172_796425618952211_1435652317350490619_n-1024x576.jpg)