วันเสาร์ที่ 2 กันยายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย เป็นประธานเปิดกิจกรรมการอบรมเยาวชนวัยใสป้องกันแก้ไขต้านภัยยาเสพติดในโรงเรียน ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับพิษภัยของสารเสพติดและสร้างความตระหนักในการป้องกันความเสี่ยงจากสารเสพติด ณ หอประชุมเฮือนคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/375288625_803525704908869_8910538705608461920_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/373656618_803530128241760_3064324735345584176_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/375052178_803528444908595_3934219570496258987_n-1024x683.jpg)