วันพฤหัสบดีที่ 7 กันยายน 2566 คณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าร่วมพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ปีการศึกษา 2566 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา โดยมี นายภูธร จันทะหงส์ ปุณยจรัสธำรง ผู้ช่วยเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขึ้นพื้นฐาน เป็นประธานในพิธีเปิดและมอบโล่รางวัลการบริหารจัดการสถานศึกษาตามนโยบายของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานให้แก่โรงเรียนมัธยมศึกษาขั้นพื้นฐานให้แก่โรงเรียนมัธยมศึกษา จังหวัดพะเยา 20 โรงเรียน ณ หอประชุมโรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376850927_805772721350834_7241958257105283139_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376803616_805774534683986_3680079904460255629_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376630796_805770444684395_6039723916734750355_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376910093_805770538017719_6086850489057293864_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376858066_805776074683832_3263610167962914963_n-1024x683.jpg)