วันพฤหัสบดีที่ 14 กันยายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย รับรางวัลโรงเรียนที่มีแนวปฏิบัติที่ดี (Best Practice) ในงาน “เวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้ แสดงผลงาน และถอดบทเรียนเครือข่ายโรงเรียนรอบรู้ด้านสุขภาพ” โดยมีว่าที่ร้อยตรีณรงค์ โรจนโสทร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยาเป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมโรงเรียนพะเยาพิทยาคม อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/379014275_809092871018819_6111540225605346721_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/379014275_809092871018819_6111540225605346721_n-1.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/379071653_809096514351788_6111233383143339443_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/379014275_809092871018819_6111540225605346721_n.jpg)