วันศุกร์ที่ 22 กันยายน 2566 โรงเรียนพะเยาพิทยาคมจัดพิธีคุรุมิทิตาวันอำลาฟ้าบานเย็นให้แก่ครูผู้เกษียณอายุราชการ ดังรายนามต่อไปนี้ 1. ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย 2.รองผู้อำนวยการเสรี ปัญญา 3.คุณครูรุจิรา เครือพันธ์ 4.คุณครูครูศศิธร ภักดิ์สันติพงศ์ 5.คุณครูลักษณาวรรณ พวงสุวรรณ 6.คุณครูวรรณะ โพธิ์ชะอุ่ม 7.คุณครูไพจิตร ใจคำ 8.คุณครูพรพจน์ ประเสริฐธิติพงษ์ โดยมีคณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเข้าร่วมพิธี ณ บริเวณสนามหน้าศาลาพิธีการ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/381059467_813503750577731_3240949062494654562_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380722521_813561457238627_1315264790540714892_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/381056137_813640213897418_7286049333707501223_n-1024x683.jpg)