วันพฤหัสบดีที่ 21 กันยายน 2566 ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย มอบเกียรติบัตรให้นักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคมที่เป็นหัวหน้าห้องและรองหัวหน้าห้องของแต่ละระดับชั้น เนื่องจากถือเป็นบุคคลที่มีภาวะผู้นำ อีกทั้งยังมอบเกียรติบัตรให้กับนักกีฬาของโรงเรียนที่ได้รับรางวัลการแข่งขันอีกด้วย ณ หอประชุมยอดปัญญา โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/370044033_820091786585594_5064341051812756834_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/370043907_820082119919894_446919517179653260_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/386557344_820083483253091_6396926816112374526_n-1-1024x683.jpg)