วันศุกร์ที่ 29 กันยายน 2566 โรงเรียนพะเยาพิทยาคมจัดงานร้อยรักร้อยดวงใจ กษิณาลัยพะเยาพิทยาคม เพื่อแสดงมุทิตาจิตครูผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2566 รายนามต่อไปนี้ 1. ผู้อำนวยการวิจิตร วงศ์ชัย 2.รองผู้อำนวยการเสรี ปัญญา 3.คุณครูรุจิรา เครือพันธ์ 4.คุณครูครูศศิธร ภักดิ์สันติพงศ์ 5.คุณครูลักษณาวรรณ พวงสุวรรณ 6.คุณครูวรรณะ โพธิ์ชะอุ่ม 7.คุณครูไพจิตร ใจคำ 8.คุณครูพรพจน์ ประเสริฐธิติพงษ์ ณ หอประชุมยอดปัญญา โรงเรียนพะเยาพิทยาคม
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/387022693_820579279870178_4698412500849601630_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/386765330_820576879870418_2352709195646066867_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/387105320_820580623203377_1435138211056021923_n-1024x683.jpg)