ผู้อำนวยการปิยะ ใจชุ่ม ผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าร่วมกิจกรรมแสงนำใจไทยทั้งชาติเดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9 เฉลิมพระเกียรติ จังหวัดพะเยา โดยมีนายบำรุง สังข์ขาว รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยาเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์พ่อขุนงำเมือง จังหวัดพะเยา วันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/397388606_834937061767733_2730413513005234190_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/397355630_834935978434508_2617318227060204305_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/397343915_834937798434326_8992990651329581624_n-1024x683.jpg)