โรงเรียนพะเยาพิทยาคมจัดการประชุมผู้ปกครองของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2566 โดยผู้อำนวยการปิยะ ใจชุ่ม ได้พบปะผู้ปกครองนักเรียนเพื่อทำความเข้าใจเกี่ยวกับทิศทางการพัฒนาโรงเรียนพะเยาพิทยาคม นอกจากนั้นนายนคร สรรพานิช นานกสมาคมนักเรียนเก่าพะเยาพิทยาคมและสตรีพะเยา เข้าร่วมการประชุมและพูดคุยเรื่องการสร้างความเข้มแข็งในการพัฒนาโรงเรียนอีกด้วย นอกจากนั้นยังได้ร่วมมอบเกียรติบัตรแก่นักเรียนที่มีผลการเรียนยอดเยี่ยม 4.00 ณ หอประชุม 80 ปี โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันอาทิตย์ที่ 19 พฤศจิกายน 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401833967_845697300691709_8959117374639956524_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/403864465_845695547358551_3526631891208821356_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/404165009_845699297358176_8958669819822636133_n-1024x683.jpg)