วันอาทิตย์ที่ 19 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนพะเยาพิทยาคมจัดการประชุมผู้ปกครองของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2566 โดยผู้อำนวยการปิยะ ใจชุ่ม ได้พบปะผู้ปกครองนักเรียนเพื่อทำความเข้าใจเกี่ยวกับทิศทางการพัฒนาโรงเรียนพะเยาพิทยาคม นอกจากนั้นนายนคร สรรพานิช นานกสมาคมนักเรียนเก่าพะเยาพิทยาคมและสตรีพะเยา เข้าร่วมการประชุมและพูดคุยเรื่องการสร้างความเข้มแข็งในการพัฒนาโรงเรียนอีกด้วย นอกจากนั้นยังได้ร่วมมอบเกียรติบัตรแก่นักเรียนที่มีผลการเรียนยอดเยี่ยม 4.00 ณ หอประชุม 80 ปี โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันอาทิตย์ที่ 19 พฤศจิกายน 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/404266287_845785534016219_6784326347690276608_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/404257241_845789377349168_6665435864509264130_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/404221909_845786557349450_4357319894252422527_n-1024x683.jpg)