คณะครูและนักเรียนห้องเรียน English Gifted Program (EGP) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/14 จำนวน 28 คน, นักเรียนแลกเปลี่ยนโครงการ AFS และนักเรียนแลกเปลี่ยนโรตารี เข้าร่วมกิจกรรมค่ายวิทยาศาสตร์บูรณาการภาษาอังกฤษ โดยได้ศึกษาจากแหล่งเรียนรู้ต่าง ๆ ประกอบด้วย สถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา, Space Inspirium และพิพิธภัณฑ์ริบลีส์ Believe it or Not ณ จังหวัดชลบุรี วันพุธที่ 22 – วันอาทิตย์ที่ 26 พฤศจิกายน 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/406065479_851440380117401_3667438645528326701_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/406068285_851440410117398_6432342023136169681_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/406084255_851438863450886_988830794276590017_n-1024x683.jpg)