ผู้อำนวยการปิยะ ใจชุ่ม นำกล่าวรายงานในพิธีเปืดกิจกรรมเปิดบ้านวิชาการ (Open house) โดยมีคุณขวัญนภา เตโชวีรกุล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมโรงเรียนพะเยาพิทยาคม นอกจากนั้นนายแพทย์สุคนธ์ คำวิชัย นายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ให้เกียรติเป็นประธานเปิดกิจกรรม international day ณ โดมอเนกประสงค์อีกด้วย วันอังคารที่ 26 ธันวาคม 2566
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414720745_867077251887047_8283764354699637671_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414695200_867076835220422_1754180386148972260_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414695002_867083211886451_9116824799805192368_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414703290_867093125218793_920983822463508597_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414598566_867090401885732_136721052053145104_n-1024x683.jpg)