นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนพะเยาพิทยาคม คณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เข้าร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬากลุ่มโรงเรียนมัธยมศึกษา จังหวัดพะเยา “ภูกามยาวเกมส์” ครั้งที่ 27 โดยมีนายบำรุง สังข์ขาว รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยาเป็นประธานในพิธี ณ สนามกีฬาเพื่อมวลชนโรงเรียนพะเยาพิทยาคม จังหวัดพะเยา วันศุกร์ที่ 19 มกราคม 2567
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/421054309_880763863851719_8995186384091627234_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/420989861_880756350519137_8125789724198045727_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/421010543_880765783851527_4485862441752437553_n-1024x683.jpg)