นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เป็นประธานเปิดกิจกรรม “ค่ายสานฝันสู่เส้นทางอุดมศึกษา” ของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 ซึ่งกิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนได้ตะหนักถึงความสำคัญของการวางแผนในการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา นอกจากนั้นคณะผู้บริหารยังได้เยี่ยมชม และให้กำลังใจนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 2 และ 4 ที่เข้าร่วมกิจกรรมพัฒนาศักยภาพด้านวิชาการ ประกอบด้วย 5 กลุ่มสาระการเรียนรู้ คือ กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย, วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี, ภาษาต่างประเทศ, คณิตศาสตร์, สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม และกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ณ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม 2567
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/421010398_881850180409754_4517173642900146947_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/420535689_881857940408978_3266508909208085806_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/421105047_881858710408901_8062565604935432928_n-1024x683.jpg)