กิจกรรมลูกเสือโรงเรียนพะเยาพิทยาคม จัดพิธีเข้าประจำกองลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่และประดับอินทรธนูให้กับลูกเสือและเนตรนารี ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 เพื่อให้ลูกเสือและเนตรนารี ยอมรับและปฏิบัติตามคำปฏิญาณและกฎของลูกเสือเกิดความภาคภูมิใจในเกียรติปฏิบัติตนเป็นตัวอย่างที่ดี และส่งเสริมความมีระเบียบวินัย ณ หอประชุมโรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันพุธที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/426674080_892441579350614_989703060608593738_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/426600708_892429072685198_3674050383704947733_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/426728680_892440019350770_990430074130097720_n-1024x683.jpg)