โรงเรียนพะเยาพิทยาคมได้จัดพิธีปัจฉิมนิเทศ ประจำปีการศึกษา 2566 ให้แก่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ที่สำเร็จการศึกษาในภาคเรียนที่ 2 โดยมีนายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนพะเยาพิทยาคม เป็นประธานในพิธี พร้อมทั้งมอบประกาศนียบัตรให้แก่นักเรียนที่สำเร็จการศึกษาและให้โอวาทแก่นักเรียน ณ หอประชุมโรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันพฤหัสบดีที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428613119_900646075196831_8734799396156205294_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428612696_900637621864343_8191014066108748228_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428619980_900641415197297_8021105965625501564_n-1024x683.jpg)