ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 หุ่นยนต์เตะจุดโทษแบบขา ระดับ Senior การเเข่งขันหุ่นยนต์ อากาศยานไร้คนขับ เเละโครงงานสิ่งประดิษฐ์นักคิดเยาวชนไทย ประจำปี 2567 CAMT ROBOTICS CREATOR ๒๐๒๔ ณ วิทยาลัยศิลปะสื่อเเละเทคโนโลยีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เเละ ห้องประชุมสันพระเนตร โรงเเรมโลตัส ปางสวนเเก้ว จังหวัดเชียงใหม่ ได้รับประกาศนียบัตรจากนายกรัฐมนตรี และได้รับสิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขันระดับนานาชาติต่อไป ดังนี้
นายณัฐทภัทร เสียงดัง
นายณภัทร ศรีชัยบุญสูง
นายคุณากร คำภิโล
ผู้ควบคุมทีม ครูเพียรกิจ นิมิตรดี
ครูที่ปรึกษา ครูเอกพงษ์ แก่นจันทร์
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/440450807_944480760813362_8554650959723294597_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/440455064_944480764146695_4977822238988651384_n-1024x768.jpg)