ผู้อำนวยการปิยะ ใจชุ่ม ได้ให้โอวาทกับนักเรียนในการเข้าหน้าเสาธงเป็นครั้งแรกของการเปิดภาคเรียนที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2567 นอกจากนั้นยังได้มีการแนะนำคณะครูใหม่ของโรงเรียนพะเยาพิทยาคม ณ ศาลาพิธีการ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม อีกด้วย **การบันทึกภาพนิ่งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อการประชาสัมพันธ์ของโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเท่านั้น (การแจ้งนี้อยู่ภายใต้ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล พ.ศ. 2562)** วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2567
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/438253050_952615903333181_2700328405118887314_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/445437023_952615593333212_3258409082709176914_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/445655077_952616519999786_4311259978479844718_n-1024x683.jpg)