ผู้อำนวยการปิยะ ใจชุ่ม เป็นประธานเปิดโครงการ Peer counselor เพื่อนผู้ให้คำปรึกษา โดยมีคณะรองผู้อำนวยการ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้แนะแนว และนักเรียนเข้าร่วมในพิธี ซึ่งกิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนมีทักษะในการสื่อสาร มีความสามารถในการให้คำปรึกษา และช่วยเหลือเพื่อน ซึ่งเป็นกลไกสำคัญของระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน ณ หอประชุมเฮือนคำ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567
**การบันทึกภาพนิ่งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อการประชาสัมพันธ์ของโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเท่านั้น (การแจ้งนี้อยู่ภายใต้ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล พ.ศ. 2562)**
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/441488009_957402419521196_6743577932560392382_n.jpg)
![](http://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/445355857_957400149521423_4656095165358646021_n.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/445075016_957407639520674_5245410870146158346_n-1024x683.jpg)