โรงเรียนพะเยาพิทยาคมจัดกิจกรรมงานวันงดสูบบุหรี่โลก เพื่อให้เห็นอันตรายของบุหรี่ต่อสุขภาพและโทษของบุหรี่ ซึ่งนอกเหนือจากกิจกรรมการรณรงค์การงดสูบบุหรี่จากนักเรียนชมรมทักษะชีวิตดอกหญ้าแล้ว ยังมีการประชาสัมพันธ์กิจกรรมชุมนุมต่าง ๆ ของนักเรียนอีกด้วย ณ โดมอเนกประสงค์ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567
**การบันทึกภาพนิ่งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อการประชาสัมพันธ์ของโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเท่านั้น (การแจ้งนี้อยู่ภายใต้ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล พ.ศ. 2562)**
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/445544599_957943716133733_8671465123223986319_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/445492994_957932872801484_1322991355518134041_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/446934410_957933162801455_4155128788344276287_n-1024x683.jpg)