ผู้อำนวยปิยะ ใจชุ่ม กล่าวให้โอวาทและมอบเกียรติบัตรให้กับคณะครูและนักเรียนที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 การแข่งขันหุ่นยนต์ อากาศยานไร้คนขับ และโครงงานสิ่งประดิษฐ์ นักคิดเยาวชนไทย ประจำปี 2567 ประเภทหุ่นยนต์เตะจุดโทษแบบขา ระดับ Senior จากจำนวนผู้เข้าแข่งขันทั้งหมด 21 ทีม จัดโดยวิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้แก่ นายณัฐทภัทร เสียงดัง ม.6/8 นายณภัทร ศรีชัยบุญสูง ม.6/8 นายคุณากร คำภิโล ม.6/8 ครูผู้ฝึกสอน คือ ครูเพียรกิจ นิมิตรดี และครูเอกพงษ์ แก่นจันทร์ นอกจากนั้นยังได้กล่าวตอนรับและร่วมบันทึกภาพกับคณะครูชาวต่างชาติ ณ ศาลาพิธีการ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม วันอังคารที่ 4 มิถุนายน 2567
**การบันทึกภาพนิ่งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อการประชาสัมพันธ์ของโรงเรียนพะเยาพิทยาคมเท่านั้น (การแจ้งนี้อยู่ภายใต้ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล พ.ศ. 2562)**
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447609650_960860475842057_3874400168250999989_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447702729_960857939175644_1378130372303932516_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ppk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/445427818_960864035841701_7060687059016619024_n-1024x683.jpg)